Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài: Nhật ký chương trình "Vui rằm Trung Thu tại Xã An Nhơn Tây - Củ Chi"

Quản lý Mod07's Avatar
    Cảm ơn !
    527

Default Nhật ký chương trình "Vui rằm Trung Thu tại Xã An Nhơn Tây - Củ Chi"

Gắn bó với nhà mình hơn một năm, đã đi cũng gần chục chuyến đi, nhưng chuyến đi lần này đối với tớ là đặc biệt vô cùng, không thể nào quên. Sau đây là phần tường thuật toàn bộ chuyến đi, cả nhà cùng xem nha:

1. Tập kết – xuất quân:

13g30, cả nhà có mặt gần như đầy đủ, đây là một ưu điểm rất tốt của nhà, luôn có mặt đúng giờ không để mọi người chờ đợi lâu.

Đúng 14g, đoàn thẳng tiến về An Nhơn Tây – Củ Chi.

Đây là hình ảnh của anh MC đoàn. Nói nhỏ cả nhà nghe, nhắc đến anh í, tớ vừa thương vừa ghét anh í. Thương nhất là hình ảnh anh í ra sức giữ yên lặng, trật tự cho đêm diễn. Ghét nhất là khi anh í làm MC trên xe, ỷ mình có micrô, đặt nickname mới cho cả nhà, cái nick mới của tớ, xấu không chịu nổi .

2. Chuẩn bị khâu hậu cần:

Xe vừa đến nơi, lập tức cả nhà chia thành hai phe.

Phe ngoài sân là các bạn nam trang trí sân khấu. Để trang trí sân khấu đẹp lung linh, các bạn í phải trèo leo để cột dây, treo các loại đèn, khiêng bục giảng làm sân khấu đó nha.

Phe trong phòng học là các bạn nữ sắp xếp quà cho các em, gắn lồng đèn và chuẩn bị bánh mì cho các bạn ăn chiều.

3. Giờ G:

Đúng 5g30, anh chàng MC dễ thương, nhí nhảnh của nhà tập trung và giao lưu với các em. Khuôn mặt em nào cũng háo hức, vui mừng trông đáng yêu lắm. Các bé cứ níu tay tớ hỏi "Chị ơi, tụi em có quà nhiều hông?" Khi biết phần quà của mình không chỉ có lồng đèn bánh như mọi năm mà còn có sữa, bánh kẹo các em vui lắm, khuôn mặt rạng rỡ như đã nhận được quà rồi í.

Theo kế hoạch ban đầu, chúng ta sẽ tổ chức Trung Thu cho 150 em có hoàn cảnh khó khăn của xã. Tuy nhiên, do xã không thu xếp được thời gian nên đã tổ chức chung 150 em này với 500 em thiếu nhi của 02 trường tiểu học khác của xã, số lượng các em tham gia nhận quà lên đến 650 em.

Đây là lần đầu tiên chúng ta tổ chức mà số lượng khán giả đông ngoài sức tưởng tượng, hơn 1000 người. Vì ngoài 650 em nhận quà, còn có thêm các em bé và người dân xung quanh và hơn 400 phụ huynh cùng tham gia. Trong khi đó, đoàn quân U30VN chỉ có hơn 40 người, hic.

Nụ cười toả nắng của các em làm cho bầu trời đầy mây đen bỗng dưng sáng lại

Và MC nữ duyên dáng của nhà – Trizzi xuất hiện để khai mạc chương trình.

Sau phần phát biểu của đại diện xã và trường, kịch “Chị Hằng và Chú Cuội” được bắt đầu. Lần đầu diễn kịch mà Tigon, Hieuyogacuoi, Thanhcuong_shtourist và bé Nhung đã biểu diễn rất hay, vượt xa mong đợi của BTC.

Chị Hằng và Chú Cuội của nhà đã tổ chức các trò chơi cho các em, bé nào cũng hào hứng, nhiệt tình tham gia.

Tiếp theo là tiết mục “đỉnh” của chương trình "Múa lân mừng Trung Thu". Ba anh chàng ThanhNghi8888, Thanh axit, Long đã biểu diễn hết sức xuất sắc, tớ “đông tuổi” vầy nhìn Lân – Địa nhà mình nhảy múa mà còn mê tít đừng nói là các bé, vui hết cỡ luôn đó.

Đây là hình ảnh của các ca sĩ nhà mình và của hai bé Trường tiểu học An Nhơn Tây.

Em bé Trường An Nhơn Tây với bài hát “Rước đèn Trung Thu”

Hai mẹ con bạn Kiều Diễm với bài hát “Em là hoa hồng nhỏ”

Em bé Trường An Nhơn Tây với bài hát “Vầng trăng cổ tích”

Tam ca ba con mèo Trizzi – QuynhTrang410 – Đậu Hà Lan với bài hát “Thằng Cuội”

Theo kế hoạch, chúng ta có chương trình Rước đèn cùng với các bé. Tuy nhiên, trước khi bắt đầu chương trình, có một cơn mưa lớn nên sân trường ẩm ướt, các bé không thể ngồi bệt xuống đất, trường không có ghế nhỏ, các em phải ngồi xổm nên chưa hết tiết mục ca nhạc, các bé mỏi chân quá, đứng hết dậy. Hàng ngũ được sắp xếp lúc đầu cũng bị phá vỡ. Do âm thanh của trường học quá yếu, nên MC Thanhcuong_shtourist cố hết sức nói thật to để ổn định các em nhưng với âm thanh của hơn 1000 người thì các em không thể nào nghe được.

Rất nhiều bạn của nhà mình đã chia nhau xuống với các em để hỗ trợ MC ổn định lại trật tự nhưng dù đã khan cổ hò hét nhưng tất cả đều thất bại. Vì thế, BTC đành chuyển qua phương án nhờ các cô giáo tập trung các em tại phòng học và cả nhà cùng chia nhau đến từng lớp học để trao quà cho các em.

Dù rất tiếc vì không được rước đèn cùng các em như đã làm ở chương trình Trung Thu năm ngoái nhưng nhìn khuôn mặt háo hức, vui mừng của các em khi nhận lồng đèn, quà Trung Thu , những anh chị lớn như chúng mình không khỏi xúc động. Nhiếp ảnh gia Camcarrot của nhà cũng đã kịp ghi lại những hình ảnh xúc động ấy.

Khoảng 20g thì chương trình kết thúc, các em bé cầm quà hân hoan theo chân cha mẹ để về nhà. Có lẽ, anh chị em nhà mình sẽ cảm thấy áy náy vì không tổ chức rước đèn cho các em để đêm Trung Thu được trọn vẹn hơn. Chị Phó chủ tịch xã có gọi điện nhắn nhủ với đoàn là do xã ít người phụ mỗi lần tổ chức đều không thể nào giữ trật tự các em vì các em nhỏ luôn đi cùng phụ huynh, phụ huynh thì không ngoan như các em nhỏ nên những lần trước, xã cũng áp dụng phương án tặng quà tại lớp học cho các em như hôm nay mình đã làm. Mỗi nơi có những thông lệ, rất mong anh chị em nhà mình thông cảm với xã nha.

Một chút buồn nhanh chóng trôi qua khi chúng ta chứng kiến được nụ cười rạng rỡ của các em, tay cầm lồng đèn, tay cầm quà và líu lo kể với ba mẹ về đêm Trung Thu của mình. Nụ cười ấy đã lan toả cho các anh chị lớn.

Vì thế vừa đến quán ăn, dù mệt lả cả người vì vận động quá nhiều tay, chân, miệng nhưng cả nhà đều hăng hái cụng ly, chọc ghẹo nhau và “chén” nhiệt tình. Rất tiếc là đến đây, nhiếp ảnh gia nhà mình phải nạp năng lượng nên “chộp” có đúng 1 hình hà, cả nhà xem đỡ nha.

Ăn uống no say, cả nhà lên xe ra về. Tội nhất là anh MC, anh í ăn chay nên chỉ uống được mỗi hộp sữa cầm hơi. Thế mà xe vừa lăn bánh, cả nhà lại một hai bắt anh í tổ chức trò chơi cho cả nhà chơi tiếp. Lỗi cũng tại anh í, ai biểu lượt đi, anh ấy tổ chức trò chơi vui quá, hay quá làm chi.

Đúng như ông bà nói “Gậy ông đập lưng ông”, ai biểu anh í làm trò chơi, nên không ít anh chị em phải dính đòn te tua. Chi tiết cả nhà cứ tìm hiểu qua các bạn tham gia chuyến đi nha .

Gần 23 giờ, đoàn mới về đến điểm tập kết ban đầu, dù mệt và buồn ngủ, nhưng ai cũng nở nụ cười thật tươi để chia tay nhau và nhắn nhủ BTC “Nhớ hứa là sẽ còn những chuyến đi kế tiếp đó nha”…

BTC xin cám ơn tất cả các bạn thành viên trong và ngoài diễn đàn đã nhiệt tình ủng hộ về vật chất, tinh thần... để chúng ta có được chuyến đi đầy ý nghĩa này. Và các anh chị tham gia trong nhóm văn nghệ dù rất bận rộn nhưng cố gắng hết sức để tập dợt để có những tiết mục hay cho chương trình.

Bên cạnh đó, BTC cũng muốn gửi lời cám ơn đến tất cả các anh chị em đã đồng hành trong chuyến đi. Đôi lúc trong công tác tổ chức sẽ phát sinh những khó khăn ngoài dự kiến, nhưng nhờ đó mà BTC lại nhận được rất nhiều tấm lòng của anh chị em. Cám ơn các anh chị em đã sát cánh bên BTC, hỗ trợ, giúp đỡ, nhất là lúc BTC gặp khó khăn nhất để chương trình chúng ta được trọn vẹn, thành công.

Sự chung tay góp sức của tất cả mọi người đã góp phần cho thành công của mỗi chuyến đi. Hẹn gặp lại cả nhà vào chuyến đi kế tiếp nhé. Chúc cả nhà luôn vui vẻ và hạnh phúc trong cuộc sống.

@ Cám ơn nhiếp ảnh gia Camcarrot đã vất vả len lỏi giữa đám đông, chịu đựng những âm thanh kinh khủng để tác nghiệp và đội mưa để chuyển hình về BTC .

2. Được cảm ơn bởi:

bLuu (01-10-2012), Carlos (02-10-2012), Cherrylai (01-10-2012), Fernando108 (02-10-2012), hieuyogacuoi (02-10-2012), Hoang Quy Linh (02-10-2012), Linh76 (04-10-2012), LittleDragon (01-10-2012), Moon (02-10-2012), nct (02-10-2012), Smily (01-10-2012), Thai An (02-10-2012), Thanhnghi8888 (01-10-2012), thienhuong (01-10-2012), Tigon (01-10-2012), Trizzi (02-10-2012), Van Van (02-10-2012), vinhtt (02-10-2012)

Thành viên quen thuộc thanhcuong_shtourist's Avatar
    Cảm ơn !
    1

Chào cả nhà,
    Đọc bài viết mà thấy hạnh phúc quá, cảm giác thật khó tả, coi như mình đã làm được một điều mà mình đã từng mong ước.
    Thanks BTC đại gia đình U30 nhe.
    Nhân <-> Quả

4. Được cảm ơn bởi:

binhmtv (02-10-2012), bLuu (02-10-2012), Carlos (02-10-2012), Hoang Quy Linh (02-10-2012), Mod07 (02-10-2012), Thai An (02-10-2012), Van Van (02-10-2012), vinhtt (02-10-2012)

Thành viên mới
    Cảm ơn !
    61

Cám ơn mọi người đã cùng chung tay làm cho Đêm hội thành công (tuy là ko trọn vẹn như kịch bản) !

Mình cũng ko thể nào quên một vài sự cố nho nhỏ với các anti- phụ huynh. Hic hic ! Những hành động đó ko chỉ làm BTC buồn mà tổn thương trực tiếp đến các em. Mong rằng cảnh này sẽ ko xuất hiện trong những lần tổ chức sau để niềm vui thực sự trọn vẹn trong lòng tất cả mọi người !!!

Một lần nữa, cảm ơn tất cả !!!
    Trizzi

6. Được cảm ơn bởi:

binhmtv (02-10-2012), bLuu (02-10-2012), Carlos (02-10-2012), Hoang Quy Linh (02-10-2012), Mod07 (02-10-2012), nct (02-10-2012), Tigon (02-10-2012)

Thành viên thân thiết
    Cảm ơn !
    210

Tuy số lượng các em 650 người là rất đông nhưng BTC và UB xã đã thiếu sự phối hợp và công tác chuẩn bị của các ACE U30 là chưa tốt nên chương trình Vui rằm trung thu chưa được chọn vẹn. Mong rằng BTC nhà U sẽ rút kinh nghiệm để tổ chức tốt và chặt chẽ hơn cho các chuyến đi về sau.
    Thanks các bạn đã nhiệt tình tham gia và luôn giữ ngọn lửa nhiệt tình để đồng hành cùng nhà U chúng ta.

8. Được cảm ơn bởi:

binhmtv (02-10-2012), bLuu (02-10-2012), Carlos (02-10-2012), Hoang Quy Linh (02-10-2012), Linh76 (04-10-2012), Mod07 (02-10-2012), nct (02-10-2012), Tigon (02-10-2012)

Thành viên yêu thương
    Cảm ơn !
    892

Đi rất nhiều chuyến đi, mỗi chuyến đi đều mang lại niềm vui và ý nghĩa khác nhau. Nhưng tất cả không phải lúc nào cũng trọn vẹn. Chuyến Trung Thu lần này đúng thật sự có một vài điểm không như ý muốn. Nhưng thật sự anh em cũng đã có nhiều nỗ lực. Nhất là anh Binhmtv, anh đã rất nhiệt tình lên chương trình, dàn dựng kịch bản chuẩn bị rất chu đáo. Smily rất nhiệt tình chu toàn các vật dụng liên qân đến chuyến đi. Hieuyogacuoi đã rất sốt sắn ngay từ đầu chương trình, bạn đã cùng em bé hoàn thành thiệt tốt kịch bản Chị Hằng - Chú Cuội. Và đặc biệt là MC thanhcuong_shtourist đã hoạt náo liên tục trong chuyến đi tạo không khí rất vui cho anh em. Còn rất nhiều bạn khác đã tham gia vừa góp công, góp sức cho chương trình. Thật sự thì công tác chuẩn bị cho chuyến đi Trung Thu này nhiều hơn các chuyến đi khác đó. Nhưng không phải mọi việc diễn ra không phải lúc nào cũng như ý. Đây cũng là kinh nghiệm để nhà U lần sau tổ chức tốt hơn.

Cảm ơn tất cả các anh em đồng hành cùng chương trình. Hẹn các anh em trong chuyến đi sau nhé!
    Một ngày mới, nắng lên...

10. Được cảm ơn bởi:

hieuyogacuoi (03-10-2012), Hoang Quy Linh (03-10-2012), Linh76 (04-10-2012), Mod07 (03-10-2012), Smily (08-10-2012)

Thành viên yêu thương
    Cảm ơn !
    892

Coi lại 2 tấm hình chị Hằng... ôi chu choa... Chị Hằng dáng dấp dịu dàng, mảnh mai như cái "bánh ú"... kaka...
    Một ngày mới, nắng lên...

12. Được cảm ơn bởi:

hieuyogacuoi (03-10-2012), Hoang Quy Linh (03-10-2012), Smily (08-10-2012)

Thành viên yêu thương hieuyogacuoi's Avatar
    Cảm ơn !
    1,391

Theo H thì đây là 1 chương trình khá thành công và hoành tráng, không uổng công sức bao ngày chuẩn bị của tất cả các thành viên BTC cũng như sự nhiệt tình tham gia của các thành viên diễn đàn! Có thể nói ông Trời đã ko phụ lòng người khi buổi chiều ngày đó đã không mưa và lại còn trong xanh rất phù hợp để tiến hành chương trình! H còn nhớ là ngày thứ 6, khi trao đổi về công tác chuẩn bị với anh binhmtv, anh đã nói là "hãy cầu khẩn trời phật đừng mưa đi em", có lẽ các thành viên của chuyến đi ai cũng mong ước như vậy và sự thành tâm đó đã có kết quả! Và lần đầu tiên (theo H biết) nhà U mình đã cùng nhau làm 1 chương trình Văn Nghệ hay và đặc sắc như vậy (cả nhà cùng nở mũi nà), có cả kịch nói và ca hát, hát đơn, hát nhóm, lại có 1 MC rất chuyên nghiệp (thanhcuong) bên cạnh MC nữ quen thuộc (tigon) cùng nhau dẫn dắt các trò chơi thật vui nhộn và hấp dẫn cho các bé! Ngoài ra, lại có thêm 1 MC nữ mới toanh (trizzi) cũng khá chuyên nghiệp, lần này về sau thì BTC hết lo thiếu MC và ca sĩ rùi nhé, hihi... Có thể nói lần tổ chức này chứng tỏ khả năng làm văn nghệ của nhà U mình là rất lớn, hứa hẹn sẽ còn phát triển nữa đó!

Chỉ có 1 điều hơi tiếc đó là khâu phát quà và lồng đèn khá lộn xộn, nhưng các bạn nhà U đã cố gắng rất nhiều để ổn định trật tự nhất là anh chàng MC - chú cuội, hôm đó chắc ai cũng mệt và đổ mồ hôi khi đến phần này hén, mời cả nhà ly cafe nè

Lời kết: cảm ơn rất nhiều những đóng góp của các bạn tham gia ngày hôm đó, cảm ơn các thành viên vì điều kiện ko tham gia được nhưng luôn ủng hộ chương trình ... chúc mọi người gặp nhiều may mắn trong cuộc sống!

P/s: có 1 người mà H rất khâm phục, nhỏ nhắn thế mà ko biết năng lượng ở đâu ra mà hoạt động và nói suốt chương trình, thế mà ko bị khan giọng còn H hôm sau về nhà khản cổ nói khào khào ko hà, có bí quyết gì vậy em?
    Hãy sống và khát vọng...
    Để thấy đời mênh mông!

14. Được cảm ơn bởi:

Hoang Quy Linh (03-10-2012), Linh76 (04-10-2012), Mod07 (03-10-2012), Smily (08-10-2012), Trizzi (03-10-2012)

Thành viên quen thuộc thanhcuong_shtourist's Avatar
    Cảm ơn !
    1

Khkhaaaaa!
    E sẽ bật mí nhé:
    1. Vì cái nghề của e.
    2. Cả nhà U30 không để ý chứ, e uống gần 5 chai nước đó.
    3. Một ly sô đa chanh
    4. Một hộp sữa tiệt trùng cũng rất tốt....
    5. Nếu hôm đó có trà gừng, hay cam thảo thì quá tốt
    .......Nói chung là do cái mi-cà- lơ .....nên mới như thế....hhiiii.
    Nhưng......Em rất vui và hạnh phúc......
    Nhân <-> Quả

16. Được cảm ơn bởi:

hieuyogacuoi (03-10-2012), Hoang Quy Linh (05-10-2012), Linh76 (04-10-2012), Mod07 (03-10-2012), Smily (08-10-2012)

Thành viên mới
    Cảm ơn !
    61

Hehe, mình cũng gào thét ghê lắm mà có mất giọng đâu, sao hok ai hỏi pí kíp của mình vậy kà ?! Thôi tự trả lời lun : Cứ gào thét liên tục sẽ thông cổ, mát họng thôi mà ... hôhô!!!

18. Được cảm ơn bởi:

hieuyogacuoi (04-10-2012), Hoang Quy Linh (05-10-2012), Linh76 (04-10-2012), Smily (08-10-2012), Thanhnghi8888 (03-10-2012)

Thành viên mới
    Cảm ơn !
    118

hic cả nhà ơi mình xuất phim từ máy qua máy tính ko được, vì thế có ai rành ko hôm nào hẹn mình đem máy và đĩa cài cho các bạn xuất phim và post lên nhé.

20. Được cảm ơn bởi:

Hoang Quy Linh (05-10-2012), Smily (08-10-2012)

Trang 1/2 12 cuốicuối