kết quả từ 1 tới 1 trên 1

Ðề tài: Lời ngỏ

Ban quản trị SMOD's Avatar
    Cảm ơn !
    336

Default Lời ngỏ

LỜI NGỎ

Các bạn thân mến!

Trong chúng ta, ai ai cũng từng trải qua những vui buồn, những thăng trầm và trắc trở… Có nhiều lúc chúng ta không hài lòng với chính mình, không hài lòng với những gì mình có…

Thế nhưng, nếu nhìn rộng hơn, ta sẽ thấy còn bao nhiêu cảnh đời bất hạnh, kém may mắn hơn ta rất nhiều…

Đó là những đứa trẻ vừa cất tiếng khóc chào đời đã không còn mẹ cha, đã mang trên mình một cơ thể không lành lặn. Đó là những cụ già gần đất xa trời nhưng phải sống côi cút, cô đơn… Đâu đó những em học sinh - sinh viên vì hoàn cảnh gia đình đành dừng chân trước mơ ước bước tiếp trên con đường học vấn…

Còn thật nhiều, thật nhiều những cảnh đời như thế… Khi đâu đó trên đường phố – một đứa bé đi về trong đêm mưa bão giá rét… Khi đâu đó dưới chân cầu – một cụ già đang ngủ co ro để lấy sức cho ngày mai tiếp tục buôn bán mưu sinh… Khi đâu đó có những ánh mắt bất lực nhìn người thân yêu của mình đau đớn và có thể ra đi mãi mãi vì bệnh tật mà không có tiền chạy chữa…

Xuất phát từ ước mơ chung tay giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn ấy, chúng tôi cùng góp sức xây dựng trang web VONGTAYVIETNAM.COM với mong muốn gắn kết thật nhiều, thật nhiều những trái tim biết chia sẻ, biết yêu thương… “Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình…”. Sự sẻ chia, tình yêu thương dù rất nhỏ nhưng là nguồn động viên, khích lệ lớn lao với những cảnh đời kém may mắn giúp họ có thêm niềm tin, thêm nghị lực để vươn lên trong cuộc sống…

Vòng Tay Việt Nam cũng là nơi gắn kết những tình bạn chân thành, chia sẻ cho nhau những vui buồn trong cuộc sống, là nơi bình yên bạn có thể tìm đến sau mỗi ngày tất bật mưu sinh …

Chúng ta hãy cùng nhau xây dựng tình bạn thân ái, cùng chia sẻ cho nhau những trải nghiệm, cùng gởi cho nhau những lời chúc chân thành… để cuộc đời vơi đi nhọc nhằn và đầy thêm niềm vui.

Gắn kết những tấm lòng để cùng nhau xây dựng ngôi nhà Vòng Tay Việt Nam, bạn nhé!

BQT DIỄN ĐÀN VONGTAYVIETNAM
    Gieo một hạt tình bạn, gặt 1 bó hạnh phúc - Lois L. Kaufman
    To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

2. Được cảm ơn bởi:

briar_rose1477 (19-07-2011), hanachi (31-07-2011), Hoang Quy Linh (24-07-2011), kytai (19-07-2011), Linh76 (26-12-2011), Nâu Đá (06-10-2015), nguyenthuy_qs (20-01-2012), nhokngoclam (07-09-2012), Tigon (26-07-2013), tramnam.vn (11-05-2012)