kết quả từ 1 tới 1 trên 1

Ðề tài: Buổi trao Học bổng U30VietNam lần 2

Ban quản trị SMOD's Avatar
    Cảm ơn !
    336

Default Buổi trao Học bổng U30VietNam lần 2

Giống như lần tổ chức đầu tiên, buổi trao học bổng được diễn ra tại một lớp học của Trường THPT Nguyễn Công Trứ, thành phần tham gia vẫn là các anh chị trong diễn đàn U30vietnam, các em học sinh lớp 11 trong trường, các học sinh được trao học bổng và phụ huynh. Các bạn học sinh của Tigon đã rất nhiệt tình giúp BTC chuẩn bị trang trí bảng, mua bánh kẹo, nước uống và sắp xếp bàn ghế.

Trong đợt trao học bổng này, số lượng học sinh được trao học bổng nhiều hơn và độ tuổi cũng khác nhau (từ học sinh lớp 1 cho đến sinh viên đại học).Trước khi chương trình bắt đầu, thành viên ban tổ chức cũng khá lo lắng vì nhà các em ở rất xa. Có em do phụ huynh lo lắng đường xa nên đi từ 6 giờ sáng, kết quả là 7g em đã có mặt tại trường. Có em phụ huynh chở đi lại không rành đường, em Hiếu ở tận Long An không có người thân phải nhờ xe ôm chở đi nên đến muộn hơn dự kiến. Khổ nỗi, những em đến muộn chỉ có Bống là thường xuyên liên lạc nên bạn ấy lo lắng cứ gọi hết em này đến em kia, cho đến khi đủ quân số bạn ấy mới thở phào nhẹ nhõm.

Hơn 9 giờ, chương trình bắt đầu. Tigon - MC của nhà bắt đầu giới thiệu về chương trình học bổng và các đối tượng được trao học bổng đợt này.

Có lẽ, những ai tham gia chương trình lần này sẽ khó quên được vẻ khắc khổ, buồn buồn hiện trên khuôn mặt thơ ngây của các em: Bé Hường có khuôn mặt xinh xắn, dễ thương nhưng cực nhút nhát, nhìn mái tóc ngộ nghĩnh của em được cắt bởi bàn tay vụng về của người cha càng thấy thương em nhiều; bé Nhi thì ốm nhom, gầy guộc; bé Vỹ thì áo quần cũ kỹ, người đen nhẻm, hỏi thì mẹ em bảo chị đi làm về tối quá không kịp giặt đồ cho bé…

Trước khi phát học bổng cho các em, mọi người được thưởng thức chương trình văn nghệ cây nhà lá vườn rất xôm tụ. Do lần này, các em nhận học bổng đa phần là các em thiếu nhi nên MC Tigon yêu cầu chỉ được hát nhạc thiếu nhi thôi.

Đây là ban nhạc “Bốn con cua” với bài hát “Kìa con bướm vàng” với 2 giọng ca nữ và hai vũ công nam múa minh họa:

Giọng ca vàng U30vietnam với liên khúc “Cả nhà thương nhau”:

Và tiếng hát trong trẻo rất hay của bé Trịnh Yến Nhi:

10 giờ, phần quan trọng nhất của chương trình cũng được diễn ra, chị Thanh đại diện U30VN trao học bổng đợt 1 cho các em học sinh.

Và Tigon trao học bổng đợt 3 cho 2 bạn Như Ý và Thu Hằng:

Thừa thắng xông lên các anh chị cùng lên chụp ảnh với các em, khuôn mặt ai cũng rạng rỡ như chính mình được nhận học bổng vậy.

Kết thúc chương trình là tâm sự của các anh chị U30vietnam với mong muốn các em cố gắng vượt qua khó khăn để học tập thật tốt, đạt những kết quả cao. Các em cũng đã hứa với các anh chị là sẽ quyết tâm học thật giỏi để thực hiện những ước mơ của mình cũng như không phụ lòng sự giúp đỡ của mọi người.

Cuối cùng, mọi người cùng lưu luyến hát bài hát tạm biệt và hẹn gặp lại.

Rất cám ơn các bạn thành viên diễn đàn đã đóng góp, ủng hộ quỹ học bổng U30VN, cùng tham gia buổi trao học bổng lần 2 này và các em học sinh của cô giáo Tigon dù đang bận rộn thi học kỳ nhưng đã dành thời gian trang trí phòng và đến tham dự cùng các anh chị. Hẹn gặp lại cả nhà trong chương trình trao học bổng gần nhất nha.
    Gieo một hạt tình bạn, gặt 1 bó hạnh phúc - Lois L. Kaufman
    To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

2. Được cảm ơn bởi:

bLuu (12-04-2012), Hoang Quy Linh (11-04-2012), LittleDragon (11-04-2012), ngocdiem (11-04-2012), Smily (11-04-2012), SnowWhite (11-04-2012), Thai An (11-04-2012), Tigon (12-04-2012)